ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มิถุนายน 25, 2017, 08:45:01 AM
39257 กระทู้ ใน 7918 หัวข้อ โดย 9489 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: haroldswere

SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  เรื่องทั่วไป  |  ขอคำแนะนำสำหรับการพับชิ้นงานโลหะแผ่น « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำสำหรับการพับชิ้นงานโลหะแผ่น  (อ่าน 62 ครั้ง)
mack
สมาชิกใหม่
*

พลังน้ำใจ : 0

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 04:30:58 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

-มือใหม่- หลังจากพับในขั้นตอนแรกสำเร็จแล้ว ก็ดันมาติดตรงขั้นตอนสุดท้ายของเจ้าชิ้นนี้ครับ

ปัญหาคือ ... ผมต้องการพับงาน ขึ้นมา 10องศา ตามเส้นที่ลูกศรชี้ ผมต้องใช้คำสั่งใด และมีขั้นตอนการทำยังไงได้บ้าง รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับผม

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Mr.TP
คนเฝ้าบอร์ด
ระดับเซียน

พลังน้ำใจ : 36

1
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 08:52:19 AM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

ใช้ คำสั่ง Sketched Bend พับตาเส้นที่เขียนนั้นได้เลย

ตัวอย่าง

https://www.youtube.com/watch?v=1dHPUoS9jyE
mack
สมาชิกใหม่
*

พลังน้ำใจ : 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 09:32:00 AM »

ได้แล้วครับผม
ขอบคุณมากนะครับ

หน้า: [1]
SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  เรื่องทั่วไป  |  ขอคำแนะนำสำหรับการพับชิ้นงานโลหะแผ่น « หน้าที่แล้ว ต่อไป »