ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
กันยายน 20, 2018, 06:40:52 PM
40102 กระทู้ ใน 8238 หัวข้อ โดย 12711 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: HaroldVUg

SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  SolidWorks (CAD)  |  งานแผ่นพับ พอคลี่แล้ว mate เสียหาย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: งานแผ่นพับ พอคลี่แล้ว mate เสียหาย  (อ่าน 91 ครั้ง)
tianchai
สมาชิกใหม่
*

พลังน้ำใจ : 0

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 02:55:27 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

เรียนผู้รู้ครับ
     ตามหัวข้อครับผม คือผมใช้ชิ้นส่วนที่เป็นงานพับขึ้นรูป แล้วนำมา mate ใน assembly ต่อมาผมเปิด part ที่เป็นแผ่นพับมาคลี่ดู แต่ พอผมกลับไปดูที่หน้า assembly ปรากฎว่า mate ที่ผมทำไว้ เกิดความเสียหาย จึงอยากทราบสาเหตุ และวิธีการแก้ไข ผมได้หาวิธีแก้ไขมาหลายอย่างแล้วครับ เช่น รีเช็ตการตั้งค่าทั้งหมด ตั้งค่างานพับเเบบอื่นอื่น พวกค่าk น้ะครับแต่ก็แก้ไม่ได้เลย ขอรบกวนท่านผู้รู้ ช่วยเหลือด้วยครับ    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2018, 03:48:31 PM โดย tianchai » บันทึกการเข้า
Jerapong
คนเฝ้าบอร์ด
ระดับเซียน

พลังน้ำใจ : 47

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 03:55:12 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

ลองทำเป็น configuration ดูครับ
แล้วใช้คำสั่ง Fold กับ Unfold เข้ามาช่วยในการคลี่ชิ้นงาน

tianchai
สมาชิกใหม่
*

พลังน้ำใจ : 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 04:14:52 PM »

ขอบคุณครับ ท่าน Jerapong
หน้า: [1]
SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  SolidWorks (CAD)  |  งานแผ่นพับ พอคลี่แล้ว mate เสียหาย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »