ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤศจิกายน 21, 2017, 11:40:20 AM
39601 กระทู้ ใน 8039 หัวข้อ โดย 10253 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Angeldag

SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai For Design  |  กติกาและตัวอย่างการโพสต์  |  ใส่ภาพลงในกระทู้ไม่ได้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ภาพลงในกระทู้ไม่ได้  (อ่าน 2989 ครั้ง)
TG
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 04:20:18 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

ช่วยแนะนำใส่ภาพชิ้นงานหน่อย อ่านข้อแนะนำแล้วเครื่องยังไม่รับเลย
ชามะนาว.
Administrator
โคตรเทพ

พลังน้ำใจ : 39

บรู๋วววววว

kumnun2004@msn.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 07:06:44 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

* Image 296.png (61.77 KB, 800x537 - ดู 259 ครั้ง.)

* Image 297.png (11.47 KB, 470x388 - ดู 257 ครั้ง.)

* Image 299.png (12.68 KB, 463x414 - ดู 256 ครั้ง.)

ไม่มีผลงาน     ไม่มีความผิด
ไม่ต้องทำงาน ไม่ต้องความผิด และไม่ต้องรับผิดชอบ
สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉยๆดีกว่า สบายกว่ากันเย๊อะ
ชามะนาว.
Administrator
โคตรเทพ

พลังน้ำใจ : 39

บรู๋วววววว

kumnun2004@msn.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 07:21:22 PM »

สวัสดีครับ
   วันนี้ผมไม่ได้มีการขัดรถมาให้ดูน่ะครับ แต่ว่าผมเอาวีธีการอัพโหลดรูปภาพเพื่อนำมาโพสในกระทู้ต่างๆครับ
ปัจจุบันส่วนมากที่เห็น ก็จะนำไปฝากไว้เวปใดเวปหนึ่ง เวลาผ่านไปนานๆรูปของเราก็อาจจะถูกลบหายไป ทำให้รูปในกระทู้ของเรานั้นหายไปด้วย
ผมเลยนำเอาวิธีนี้มาแนะนำให้เพื่อนๆสมาชิกครับ (เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่เข้ามาใหม่เช่นผม.....เพราะบางกระทู้ก็ไม่มีรูปล่ะมีแต่คำอธิบาย...)
จึงทำให้บรรดามือใหม่อยากจะเงาเช่นผมอาจจะต้องมาทั้งกระทู้ซ้ำซากจำเจ.....แฮ่ะๆ

เริ่มเลยดีกว่าครับ
สิ่งที่ต้องมี
1. สมาชิก Picasa(ถ้าจำไม่ผิดเป็นของGoogleนะครับ)  สมัครกันไว้ครับฟรีปลอดภัย  ใครมีบัญชีของGoogleอยู่แล้วก็เปิดใช้งานได้เลยน่ะครับ
2. โปรแกรม Paint(ที่ติดมากับWindows) หรือ Picpick อันนี้มีก็ได้ไม่มีก็ได้น่ะครับเอาไว้ capture หน้าจอคอมของเรา  มีโปรแกรมเหล่านี้เพื่อใส่ลูกศร ใส่ตัวหนังสือกำกับในภาพของเราน่ะครับ หรือใคร เซ๊ยน Photoshopก็ได้น่ะครับไม่ว่ากัน
 อ่อลืมไป PicPick เป็น Freeware ไม่ผิดกฎหมายน่ะครับ
3.Internet...
4. ภาพสวยๆที่ต้องการจะโพส

ขั้นตอนการทำ
1. ล๊อกอินเข้าไปใน Picasa เนื่องจากผมใช้ Google Chrome ในการสาธิตน่ะครับ
  แล้วก็กด Upload

2.เลือกภาพที่ต้องการลงไปครับ ลากใส่ได้เลย

3. รอจนมันเส็จน่ะครับ กด Ok ออกมา อ่ออย่าลืมใส่ชื่ออลบั้มด้วยล่ะครับ

4. คราวนี้ก็มาถึงขั้นตอนในการเขียนกระทู้น่ะครับ
   ในข้อความของเรานั้น หากต้องการแทรกรูปลงไปก็ให้กด

5. แล้วก็กลับปที่หน้า Picasa ของเราครับไปกดรูปที่เราต้องการมาครับ เมื่อได้แล้วให้เราคลิ๊กขวาที่รูปนั้นๆครับเลือกตามภาพเลยรับ

แล้ววางลงไปในระหว่างช่อง  img]....[/img

6. หากต้องการเพิ่มเติมรูปเข้าไปในอลบั้มนั้นให้กดตามรูปน่ะครับ

7. เส็จล่ะครับ

อันนี้เป็นผลงานของผมเองครับ ทอสอบๆ

สุดท้ายนี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับพี่ๆไม่มากก็น้อยน่ะครับ ขอบคุณครับ ^ ^"

ไม่มีผลงาน     ไม่มีความผิด
ไม่ต้องทำงาน ไม่ต้องความผิด และไม่ต้องรับผิดชอบ
สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉยๆดีกว่า สบายกว่ากันเย๊อะ
หน้า: [1]
SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai For Design  |  กติกาและตัวอย่างการโพสต์  |  ใส่ภาพลงในกระทู้ไม่ได้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »