ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
กันยายน 21, 2018, 02:26:06 AM
40130 กระทู้ ใน 8251 หัวข้อ โดย 12721 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: BludworkerJoymn

SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  ห้องนั่งเล่น  |  อยากถามเรื่องประกันสังคมค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องประกันสังคมค่ะ  (อ่าน 97 ครั้ง)
Jeremy153
สมาชิกใหม่
*

พลังน้ำใจ : 0

« เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 12:31:49 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

คือดิฉันลาออกจากงานมาเมื่อเดือนมกราคม 2560 แล้วไม่ได้ต่อประกันสังคมไว้กะว่าจะเข้าทำงานต่อตามบริษัทเหมือนอย่างเคย

ที่นี้ก็ได้กลับต่างจังหวัดไปจนเวลาล่วงเลยมา ก็ได้ทำงานบริษัทเหมือนเคยทำได้อยุ่เดือนนึ่งค่ะ(26 พ.ค-5กค). ดิฉันท้องเลยได้ออก

จึงอยากถามผู้มีความรุ้เกี่ยวกับประกันสังคมค่ะ เพราะถ้าจะไปต่อมาตรา33 กลัวต่อไม่ได้อยากสิทธิค่าคลอดบุตรค่ะ ส่งมาจะพอ10ปีละเสียดายค่ะอยากได้ประโยชน์คืนบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ufabet
ปล.พอดีเพื่อนแนะนำที่ทำงานใหม่เลยออกพอไปตรวจสุขภาพเลยรุ้ว่าท้องค่ะ
Top Five
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 11:48:17 AM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

สอบถามโดยตรงจาก ประกันสังคมดีกว่าครับ
จะได้คำตอบที่เข้าใจง่ายกว่าครับ
หน้า: [1]
SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  ห้องนั่งเล่น  |  อยากถามเรื่องประกันสังคมค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »