ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ตุลาคม 17, 2018, 07:56:56 PM
40072 กระทู้ ใน 8207 หัวข้อ โดย 12886 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Essokasama

SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  SolidWorks Simulation (CAE)  |  ผมจะสร้างใบพัด แล้วจะทำให้มันหมุนเวลาโดนลมได้ไหมครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณคร « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะสร้างใบพัด แล้วจะทำให้มันหมุนเวลาโดนลมได้ไหมครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณคร  (อ่าน 3008 ครั้ง)
ไข่แมว
โคตรเทพ

พลังน้ำใจ : 34

CSWA-CSWP-CSWE

« เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 04:27:28 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

ผมจะสร้างใบพัด แล้วจะทำให้มันหมุนเวลาโดนลมได้ไหมครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ 

Seelawut
ระดับเทพ

พลังน้ำใจ : 2

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 10:01:30 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

ยากแหะ

สำเร็จได้ด้วยใจ
กาสะลอง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 08:45:35 AM »

หมุนแบบไหนเหรอครับ ต้องถามก่อนเพราะถ้ามีแค่ใบพัดไม่รู้จะอ้างอิงกับตัวไหน
ถ้าในพัดอยู่ในท่อหรือ มีปริมาตรเป็นตัวควบคุมนะพอได้
ชามะนาว.
Administrator
โคตรเทพ

พลังน้ำใจ : 39

บรู๋วววววว

kumnun2004@msn.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:07:52 AM »

ถ้าใบพัดไม่มีการเคลื่อนที่อ่ะได้

แต่ถ้าจะเอาลมเปาไปที่ใบพัดแล้วจะดูว่ามันหมุนยังไง อันนั้นทำไม่ครับ

ไม่มีผลงาน     ไม่มีความผิด
ไม่ต้องทำงาน ไม่ต้องความผิด และไม่ต้องรับผิดชอบ
สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉยๆดีกว่า สบายกว่ากันเย๊อะ
wasan
คนเฝ้าบอร์ด
สมาชิกเต็มตัว

พลังน้ำใจ : 7

1
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 03:06:49 PM »

อยู่ที่วัตถุประสงค์ ครับ ถ้าต้องการระบุว่าใบพัดหมุนอยู่ด้วยความเร็วรอบเท่าไหร่  แล้วต้องการดูลักษณะการไหลของ ของไหล ทำได้ครับ
แต่ถ้าให้ลมไหลเข้ามาปะทะใบพัดที่นิ่งอยู่ จนใบพัดเกิดการหมุนทำไม่ได้ครับ
หน้า: [1]
SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  SolidWorks Simulation (CAE)  |  ผมจะสร้างใบพัด แล้วจะทำให้มันหมุนเวลาโดนลมได้ไหมครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณคร « หน้าที่แล้ว ต่อไป »